Ƙirƙirar sassa

Takaitaccen Bayani:

Tsarin ƙirƙira na iya ƙirƙirar sassan da suka fi ƙarfi fiye da waɗanda kowane tsarin aikin ƙarfe ke ƙerawa.Wannan shine dalilin da ya sa kusan koyaushe ana amfani da ƙirƙira inda aminci da amincin ɗan adam ke da mahimmanci.Amma da kyar ba a iya ganin sassa na ƙirƙira saboda galibi ana haɗa sassan a cikin injina ko kayan aiki, kamar jiragen ruwa, wuraren haƙar mai, injina, motoci, tarakta, da sauransu.

Mafi yawan ƙarafa da za a iya ƙirƙira sun haɗa da: carbon, alloy da bakin karfe;kayan aiki mai wuyar gaske;aluminum;titanium;tagulla da tagulla;da ma'aunin zafi mai zafi wanda ya ƙunshi cobalt, nickel ko molybdenum.Kowane ƙarfe yana da takamaiman ƙarfi ko halaye masu nauyi waɗanda suka fi dacewa da takamaiman sassa kamar yadda abokin ciniki ya ƙaddara.


Cikakken Bayani

Kayan abu: carbon, gami da bakin karfe;kayan aiki mai wuyar gaske;aluminum;tagulla da tagulla;da kuma high-zazzabi gami

Gudanarwa: Mutu ƙirƙira ko ƙirƙira kyauta

Nauyi: 1-1000KG

Ƙarfin sarrafawa: Diamita 10mm-6000mm

Ƙirƙira tsari ne na masana'anta inda ake danna ƙarfe, niƙa ko matsi a ƙarƙashin babban matsi zuwa sassa masu ƙarfi da aka sani da ƙirƙira.Ana aiwatar da tsarin yawanci (amma ba koyaushe ba) da zafi ta hanyar dumama ƙarfen zuwa zafin da ake so kafin a yi aiki.Yana da mahimmanci a lura cewa tsarin ƙirƙira ya bambanta gaba ɗaya da tsarin simintin gyare-gyare (ko ma'auni), kamar yadda ƙarfen da ake amfani da shi don yin sassa na jabu ba ya narke da zuba (kamar yadda ake yin simintin).

Tsarin ƙirƙira na iya ƙirƙirar sassan da suka fi ƙarfi fiye da waɗanda kowane tsarin aikin ƙarfe ke ƙerawa.Wannan shine dalilin da ya sa kusan koyaushe ana amfani da ƙirƙira inda aminci da amincin ɗan adam ke da mahimmanci.Amma da kyar ba a iya ganin sassa na ƙirƙira saboda galibi ana haɗa sassan a cikin injina ko kayan aiki, kamar jiragen ruwa, wuraren haƙar mai, injina, motoci, tarakta, da sauransu.

Mafi yawan ƙarafa da za a iya ƙirƙira sun haɗa da: carbon, alloy da bakin karfe;kayan aiki mai wuyar gaske;aluminum;titanium;tagulla da tagulla;da ma'aunin zafi mai zafi wanda ya ƙunshi cobalt, nickel ko molybdenum.Kowane ƙarfe yana da takamaiman ƙarfi ko halaye masu nauyi waɗanda suka fi dacewa da takamaiman sassa kamar yadda abokin ciniki ya ƙaddara.

An karkasa ƙirƙira zuwa ƙirƙira mai zafi, ƙirƙira mai dumi da ƙirƙira sanyi dangane da yanayin zafi.

Duk da yake bisa ga tsarin da aka yi, ana iya rarraba ƙirƙira a matsayin ƙirƙira kyauta, ƙirƙira mutu, da ƙirƙira ta musamman.

Ana amfani da sassan ƙirƙira sosai a masana'antu kamar jirgin sama, injin dizal, jiragen ruwa, soja, masana'antar hakar ma'adinai, makamashin nukiliya, mai & iskar gas, sinadarai, da sauransu.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana